Ƙananan injinan ɗaukar kaya na lantarki suna amfani da injina don tuƙa na'urorin rage gudu da kuma ƙugiya masu ɗagawa don ɗagawa da ɗaukar abubuwa. A lokacin aiki, mai sarrafa yana sarrafa gudu da alkiblar motar. Mai sarrafa zai iya sarrafa gudu da alkiblar motar bisa ga buƙatun mai amfani don cimma ayyuka daban-daban na ɗagawa da sanyawa.
Ƙananan injinan ɗaukar kaya na lantarki galibi sun ƙunshi injina, na'urorin rage zafi, birki, giya, bearings, sprockets, sarƙoƙi, ƙugiya masu ɗagawa da sauran kayan aiki.
1. Mota
Motar da ke amfani da wutar lantarki ita ce muhimmiyar hanyar samar da wutar lantarki. Tana canza wutar lantarki zuwa makamashin injiniya don motsa juyawar na'urar rage wutar lantarki da kuma ƙugiya mai ɗagawa.
2. Mai rage zafi
Na'urar rage ƙarfin lantarki wani tsari ne mai rikitarwa na watsawa ta injiniya wanda ke canza juyawa mai sauri da injin ke motsawa zuwa fitarwa mai ƙarancin gudu da ƙarfin juyi. Saitin gear da bearings na na'urar ragewa an yi su ne da ƙarfe kamar ƙarfe mai ƙarfe da ƙarfe mai tagulla, kuma tsarin ƙera yana da matuƙar rikitarwa.
3. Birki
Birki muhimmin garanti ne na aminci ga injin ɗagawa na lantarki. Yana amfani da gogayya ta faifan birki da kuma faifan birki don sarrafa motsin ƙugiyar ɗagawa don tabbatar da cewa kayan na iya tsayawa a cikin iska bayan injin ya daina aiki.
4. Giya da sarƙoƙi
Giya da sarƙoƙi muhimman abubuwan watsawa ne tsakanin na'urar rage gudu da ƙugiya mai ɗagawa. Giya tana da ingantaccen watsawa, kuma sarƙoƙi sun dace da watsawa mai ƙarfi da ƙarancin gudu.
5. Ƙugiya dagawa
Ƙoƙar ɗagawa muhimmin ɓangare ne na ƙaramin ɗagawa na lantarki kuma yana taka muhimmiyar rawa wajen ɗagawa da sarrafa shi. An yi shi da kayan ƙarfe kamar ƙarfe mai ƙarfe kuma ana kashe shi don ya fi dorewa.
