Tare da ci gaba da ci gaban fasaha, babban bambanci tsakaninmakamai masu sarrafa masana'antukuma hannayen ɗan adam shine sassauci da juriya. Wato, babban fa'idar mai sarrafa na'ura shine cewa yana iya yin irin wannan motsi akai-akai a cikin yanayi na yau da kullun ba tare da gajiya ba! A matsayin kayan aikin samarwa na atomatik mai fasaha wanda aka haɓaka a cikin 'yan shekarun nan, mai sarrafa na'ura na iya aiki daidai a cikin yanayi daban-daban. Ana iya ƙara raba masu sarrafa na'ura na masana'antu zuwa masu sarrafa na'ura na hydraulic, pneumatic, lantarki da injina bisa ga hanyar tuƙi.
Dangane da farkon bayyanar tsofaffin robots, binciken masu sarrafa na'urori ya fara ne a tsakiyar karni na 20. Tare da haɓaka kwamfutoci da fasahar sarrafa na'urori, musamman tun bayan ƙaddamar da kwamfutar lantarki ta dijital ta farko a 1946, kwamfutoci sun sami ci gaba mai ban mamaki zuwa ga babban gudu, babban iko da ƙarancin farashi. A lokaci guda, buƙatar gaggawa ta samar da kayayyaki da yawa ta haifar da ci gaban fasahar sarrafa na'urori, wanda hakan ya sanya harsashin ci gaban masu sarrafa na'urori.
Bincike a fannin fasahar makamashin nukiliya ya buƙaci wani injin don maye gurbin mutane wajen sarrafa kayan rediyoaktif. A kan wannan yanayi, Amurka ta ƙirƙiro na'urar sarrafa na'ura mai sarrafa kanta daga nesa a shekarar 1947 da kuma na'urar sarrafa na'ura mai sarrafa na'ura mai sarrafa na'ura mai sarrafa na'ura a shekarar 1948.
Manufarna'urar sarrafa masana'antuDevol ne ya fara gabatar da shi kuma ya ba da lasisi a shekarar 1954. Babban abin da ke cikin takardar izinin mallakar shine a sarrafa gidajen manne tare da taimakon fasahar servo, sannan a yi amfani da hannayen mutane don koya wa manne motsi, kuma manne zai iya fahimtar rikodi da sake kwafi na motsi.
An ƙirƙiro robot ɗin farko mai ban sha'awa ta United Controls a shekarar 1958. Samfuran farko na samfuran robot (koyarwa) sune "VERSTRAN" da AMF ta gabatar a shekarar 1962 da kuma "UNIMATE" da UNIMATION ta gabatar. Waɗannan robot ɗin masana'antu galibi sun ƙunshi hannuwa da hannaye irin na ɗan adam, waɗanda za su iya maye gurbin aikin ɗan adam mai nauyi don cimma injina da sarrafa kansa na samarwa, suna iya aiki a cikin yanayi mai haɗari don kare lafiyar mutum, don haka ana amfani da su sosai a fannin kera injina, ƙarfe, lantarki, masana'antar haske, da kuma fannin makamashin atomic.
Masu sarrafa masana'antu na'urori ne na sarrafa kai tsaye waɗanda za su iya kwaikwayon wasu ayyukan hannu da hannaye na ɗan adam, da kuma kamawa da ɗaukar abubuwa ko sarrafa kayan aiki bisa ga tsari mai ƙayyadadden tsari. Don ƙarin bayani game da masu sarrafa masana'antu, kawai tuntuɓiTongli.
Lokacin Saƙo: Agusta-19-2022
