Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Yadda ake zaɓar mai sarrafa masana'antu?

Manipula na masana'antu kayan aiki ne don sauƙaƙe ayyukan sarrafawa. Yana iya ɗaukar nauyi da sarrafa nauyi, yana ba mai amfani damar gudanar da aiki cikin sauri, dacewa da aminci. Manipula suna da inganci kuma suna da sauƙin amfani kuma suna sauƙaƙa wa masu amfani yayin ayyukan wahala kamar riƙewa, ɗagawa, riƙewa da juyawa.

Domin zaɓar mafi dacewa da na'urar sarrafa masana'antu don aikace-aikacenku, muna ba da shawarar ku yi la'akari da waɗannan sharuɗɗan:

Nauyin samfurin da mai sarrafa masana'antar ku zai motsa

Nauyin shine mafi mahimmancin abu yayin yin zaɓinka, don haka duba nauyin da masana'anta suka bayar. Wasu na'urori masu sarrafa kaya na iya ɗaukar kaya masu sauƙi (kilograms kaɗan), yayin da wasu kuma na iya ɗaukar manyan kaya (kilograms da yawa, har zuwa tan 1.5).

Girma da siffar samfurin da za a motsa

Hanyar da za a bi wajen gudanar da wannan motsi

Wane irin dabara kake buƙata? Ɗagawa? Juyawa? Juyawa?

Radius ɗin aiki na mai sarrafa ku

Ana amfani da na'urar sarrafa kayan aiki ta masana'antu don motsa kaya. Radius ɗin aiki ya dogara da girman na'urar sarrafa kayan aiki.

Lura: girman radius ɗin aiki, mafi tsadar mai sarrafawa zai kasance.

Samar da wutar lantarki ta na'urar sarrafa wutar lantarki

Samar da wutar lantarki na na'urar sarrafa masana'antar ku zai ƙayyade saurin sa, ƙarfinsa, daidaitonsa da kuma ergonomics ɗin sa.

Dole ne ku zaɓi tsakanin na'urar hydraulic, pneumatic, lantarki da kuma manual.

Zabin wutar lantarki da kake yi kuma yana iya iyakance ta ta hanyar yanayin da za a yi amfani da na'urar sarrafa wutar lantarki ta masana'antarka: idan kana aiki a yanayin ATEX misali, ka fi son na'urar samar da wutar lantarki ta iska ko ta ruwa.

Ya kamata a daidaita nau'in na'urar riƙewa da samfurin da za a sarrafa

Dangane da abin da mai sarrafa masana'antar ku zai riƙe da motsawa, zaku iya zaɓar tsakanin:

kofin tsotsa

injin ɗaga injin tsotsa

filaya

ƙugiya

un chuck

maganadisu

akwati mai sarrafawa

19-4


Lokacin Saƙo: Yuni-27-2024