Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Yadda ake amfani da manipulator daidai?

A zamanin yau, kamfanoni da yawa sun zaɓi yin amfani da manipulators don yin palleting da sarrafa aikin.Don haka, ga novice abokan ciniki waɗanda suka sayi manipulator, ta yaya za a yi amfani da manipulator?Me ya kamata a kula da shi?Bari in amsa muku.

Abin da za a shirya kafin farawa

1. Lokacin amfani da manipulator, dole ne a yi amfani da iska mai tsabta, busasshiyar matsewa.

2. Bada damar kunna na'urar kawai lokacin da jiki ke cikin koshin lafiya.

3. Bincika ko madaidaicin kusoshi masu ɗaukar kaya sun kwance kafin amfani.

4. Kafin kowane amfani, duba kayan aiki don lalacewa ko lalacewa.Idan ba za a iya tabbatar da aminci ba, kar a yi amfani da tsarin da aka gano don sawa ko lalacewa.

5. Kafin fara kayan aiki, buɗe kowane bawul ɗin bututun iska da aka matsa don bincika ko matsi na tushen iska ya cika buƙatun, kuma iska mai matsawa dole ne ya ƙunshi mai ko danshi.

6. Bincika ko akwai ruwa da ya wuce ma'aunin ma'auni a cikin ƙoƙon tacewa na matattara mai rage bawul, sa'annan a zubar da shi cikin lokaci don hana gurɓata abubuwan abubuwan.

Kariya lokacin amfani da manipulator

1. Wannan kayan aiki ya kamata a yi amfani da shi ta hanyar kwararru.Lokacin da wasu ma'aikata ke son sarrafa kayan aikin, dole ne su sami horo na ƙwararru.

2. An daidaita ma'auni na saiti na daidaitawa.Idan babu yanayi na musamman, don Allah kar a daidaita shi yadda ya kamata.Idan ya cancanta, da fatan za a nemi ƙwararren ya daidaita shi.

3. Domin yin aiki da dacewa daga baya, mayar da manipulator zuwa ainihin matsayin aiki.

4. Kafin duk wani kulawa, dole ne a kashe iskar samar da iska kuma dole ne a fitar da ragowar iska na kowane mai kunnawa.

Yadda ake amfani da manipulator daidai

1. Kada ka ɗaga nauyin aikin aikin fiye da nauyin kayan aiki (duba sunan samfurin).

2. Kada ka sanya hannunka a kan ɓangaren da kayan aiki ke gudana.

3. Lokacin aiki da tsarin, koyaushe kula da kayan tarihi masu ɗaukar nauyi.

4. Idan kuna son motsa na'urar, don Allah tabbatar da cewa babu mutane da cikas akan tashar motsi.

5. Lokacin da kayan aiki ke aiki, don Allah kar a ɗaga kayan aiki mai ɗaukar nauyi sama da kowa.

6. Kada a yi amfani da wannan kayan aiki don ɗaga ma'aikata, kuma babu wanda aka yarda ya rataya a kan ma'auni na ma'aikaci.

7. Lokacin da workpiece yana rataye a kan manipulator, an hana shi barin shi ba tare da kulawa ba.

8. Kada a walda ko yanke aikin da aka dakatar da kaya mai ɗaukar nauyi.


Lokacin aikawa: Maris 31-2021