Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Masu sarrafa tayoyi

Ana amfani da na'urorin sarrafa taya sosai a fannin kera motoci, samar da taya da kuma jigilar kayayyaki. Ga wasu nau'ikan na'urorin sarrafa taya da aka saba amfani da su da kuma halayensu:

1. Robot na masana'antu (mai sarrafa haɗin gwiwa da yawa)
Siffofi: Na'urorin sarrafawa da yawa suna da sassauci da daidaito sosai, kuma suna iya daidaitawa da tayoyi masu girma dabam-dabam da nauyi.

Aikace-aikace: Ana amfani da shi sosai a layin samar da motoci don kamawa, sarrafawa da shigar da tayoyi.

Abũbuwan amfãni: Ƙarfin shirye-shirye kuma yana iya daidaitawa da ayyukan aiki masu rikitarwa.

2. Mai sarrafa kofin tsotsa na injin
Siffofi: Yi amfani da kofunan tsotsar injin tsotsar injin don ɗaukar tayoyi, waɗanda suka dace da tayoyin da ke da saman da ba su da faɗi.

Aikace-aikace: Mafi yawancin amfani da shi don sarrafawa da tara tayoyi.

Ribobi: Sauƙin aiki, riƙewa mai ƙarfi, ya dace da tayoyi masu sauƙi da matsakaici.

3. Mai sarrafa kamfai
Siffofi: Riƙe gefen ko cikin tayar ta cikin ƙugiya, wanda ya dace da tayoyi masu girma dabam-dabam da siffofi.

Aikace-aikace: Ana amfani da shi sosai a layukan samar da taya da cibiyoyin jigilar kaya.

Ribobi: Ƙarfin kamawa mai ƙarfi, wanda ya dace da manyan tayoyi.

4. Mai sarrafa maganadisu
Siffofi: Yi amfani da ƙarfin maganadisu don ɗaukar tayoyi, waɗanda suka dace da tayoyi masu ƙafafun ƙarfe.

Aikace-aikace: Mafi yawancin amfani da shi a masana'antu da kulawa na mota.

Ribobi: Saurin kamawa, ya dace da layukan samarwa ta atomatik.

5. Mai sarrafa Forklift
Siffofi: Haɗa ayyukan forklifts da manipulators, waɗanda suka dace da sarrafa manyan tayoyi.

Aikace-aikace: Ana amfani da shi sosai a cikin kayan aiki da kuma adana kaya.

Ribobi: Ƙarfin iya sarrafa tayoyi masu nauyi da manyan girma.

6. Robot mai haɗin gwiwa (Cobot)
Siffofi: Mai sauƙi, sassauƙa, kuma mai iya aiki tare da ma'aikatan ɗan adam.

Aikace-aikace: Ya dace da ƙananan ayyuka da ayyuka na sarrafa taya iri-iri.

Abũbuwan amfãni: Babban aminci, sauƙin tura da kuma shirye-shirye.

7. Motar da aka jagoranta ta atomatik (AGV) tare da na'urar sarrafawa
Siffofi: AGV tana da na'urar sarrafawa don sarrafa tayoyi ta atomatik da jigilar su.

Aikace-aikace: Ya dace da manyan rumbunan ajiya da layukan samarwa.

Fa'idodi: Babban mataki na sarrafa kansa, rage farashin aiki.

Abubuwan da za a yi la'akari da su yayin zabar na'urar sarrafawa:

Girman tayoyi da nauyinsu: Na'urori daban-daban masu sarrafa taya sun dace da tayoyi masu girma dabam-dabam da nauyi.

Yanayin aiki: Yi la'akari da iyakokin tsari da sarari na layin samarwa.

Matakin sarrafa kansa: Zaɓi na'urori masu sarrafa kansa ta hannu, ko na atomatik ko kuma na atomatik gaba ɗaya bisa ga buƙatun samarwa.

Kudin: Yi la'akari da farashin kayan aiki, farashin gyara da kuma farashin aiki.

Ta hanyar zaɓar da amfani da na'urorin sarrafa taya cikin hikima, ana iya inganta ingancin samarwa sosai, ana iya rage ƙarfin aiki, kuma ana iya tabbatar da amincin aiki.

na'urar sarrafawa


Lokacin Saƙo: Maris-17-2025